Loading...

Đã có Olympic 2012 Draw

Thảo luận trong 'Thông Tin Giải Cầu Lông Quốc Tế' bắt đầu bởi kookienkeat, 23/7/12.

  1. kookienkeat

    kookienkeat
    Super Moderator

    [h=2]London 2012 Olympic Games Draw: Men's Singles[/h]

    (Bảng A đến H là kết quả chia bảng nửa đầu, Bảng I đến P là kết quả chia bảng nửa cuối)

    Group A
    Lee Chong Wei (1)
    Ville Lang

    Group B
    Simon Santoso (9)
    Michael Lachnsteiner
    Raul Must

    Group C
    Kenichi Tago (8)
    Niluka Karunaratne

    Group D
    Nguyen Tien Minh (10)
    Kashyap Parupalli
    Tan Yuhan

    Group E
    Chen Long (3)
    Boonsak Ponsana

    Group F
    Wong Wing Ki (16)
    Edwin Ekiring
    Brice Leverdez

    Group G
    Peter Gade (5)
    Pedro Martins

    Group H
    Son Wan Ho (13)
    Vladimir Ivanov
    Hsu Jen Hao

    Group I
    Jan O Jorgensen (12)
    Misha Zilberman
    Derek Wong

    Group J
    Lee Hyun Il (7)
    Rodrigo Pacheco Carrillo

    Group K
    Marc Zwiebler (14)
    Mohamed Ajfan Rasheed
    Dymtro Zavadsky

    Group L
    Chen Jin (4)
    Wacha Przemyslaw

    Group M
    Rajiv Ouseph (15)
    Henri Hurskainen
    Kevin Cordon

    Group N
    Sho Sasaki (6)
    Virgil Soeroredjo

    Group O
    Taufik Hidayat (11)
    Pablo Abian
    Petr Koukal

    Group P
    Lin Dan (2)
    Scott Evans


    London 2012 Olympic Games Draw: Women's Singles


    Group A
    Wang Yihan (1)
    Michelle Li

    Group B
    Bae Yeon Ju (11)
    Tee Jing Yi
    Agnese Allegrini

    Group C
    Cheng Shao Chieh (7)
    Neslihan Yigit
    Simone Prutsch

    Group D
    Gu Juan (13)
    Victoria Na
    Monika Fasungova

    Group E
    Saina Nehwal (4)
    Sabrina Jaquet
    Lianne Tan

    Group F
    Yao Jie (14)
    Ragna Ingolfdottir
    Akvil Stapusaityte

    Group G
    Tine Baun (5)
    Anastasia Prokopenko
    Kamila Augustyn

    Group H
    Sayaka Sato (12)
    Susan Egelstaff
    Maja Tvrdy

    Group I
    Pi Hongyan (16)
    Hadia Hosny
    Chloe Magee

    Group J
    Sung Ji Hyun (8)
    Yip Pui Yin
    Sara B Kvaerno

    Group K
    Tai Tzu Ying (10)
    Anu Nieminen
    Victoria Montero

    Group L
    Li Xuerui (3)
    Carolina Marin
    Claudia Rivero

    Group M
    Ratchanok Intanon (9)
    Thilini Jayasinghe
    Telma Santos

    Group N
    Juliane Schenk (6)
    Larisa Griga
    Kristina Gavnholt

    Group O
    Petya Nedelcheva (15)
    Adrianti Firdasari
    Alesia Zaitsava

    Group P
    Wang Xin (2)
    Rena Wang


    London 2012 Olympic Games Draw: Men's Doubles

    Group A
    Cai Yun / Fu Haifeng (1)
    Fang Chieh Min / Lee Sheng Mu
    Ross Smith / Glenn Warfe
    Ingo Kindervater / Johannes Schoettler

    Group B
    Ko Sung Hyun / Yoo Yeong Seong (4)
    Bodin Issara / Maneepong Jongjit
    Adam Cwalina / Michal Logosz
    Mohammad Ahsan / Bona Septano

    Group C
    Mathias Boe / Carsten Mogensen (3)
    Chai Biao / Guo Zhendong
    Dorian Lance James / Willem Viljoen
    Vladimir Ivanov / Ivan Sozonov

    Group D
    Chung Jae Sung/Lee Yong Dae (2)
    Howard Bach / Tony Gunawan
    Naoki Kawamae / Shoji Sato
    Koo Kien Keat / Tan Boon Heong


    London 2012 Olympic Games Draw: Women's Doubles

    Group A
    Wang Xiaoli / Yu Yang (1)
    Jung Kyung Eun / Kim Ha Na
    Valeri Sorokina / Nina Vislova
    Alex Bruce / Michelle Li

    Group B
    Mizuki Fujii / Reika Kakiiwa (4)
    Jwala Gutta / Ashwini Ponnappa
    Cheng Wen Hsing / Chien Yu Chin
    Shinta Sari Mulia / Yao Lei

    Group C
    Ha Jung Eun / Kim Min Jung (3)
    Leanne Choo / Renuga Veeran
    Michelle Edwards / Annari Viljoen
    Meiliana Juahari / Greysia Polii

    Group D
    Tian Qing / Zhao Yunlei (2)
    Miyuki Maeda / Satoko Suetsuna
    Christinna Pedersen / Kamila Rytter Juhl
    Poon Lok Yan / Tse Suet Ying


    London 2012 Olympic Games Draw: Mixed Doubles

    Group A
    Zhang Nan / Zhao Yunlei (1)
    Alexandr Nikolaenko / Valeri Sorokina
    Michael Fuchs / Birgit Michels
    Chris Adcock / Imogen Bankier

    Group B
    Joachim Fischer / Christinna Pedersen (4)
    Shintaro Ikeda / Shiota Reiko
    Toby Ng / Grace Gao
    Robort Mateusiak / Nadiezda Zieba

    Group C
    Tontowi Ahmad / Liliyana Natsir (3)
    Thomas Laybourn / Kamilla Rytter Juhl
    Lee Yong Dae / Ha Jung Eun
    Viju D / Jwala Gutta

    Group D
    Xu Chen / Ma Jin (2)
    S Prapakamol / S Thoungthongkam
    Chan Peng Soon / Goh Liu Ying
    Chen Hung Ling / Cheng Wan Hsing


    Trong nội dung đơn, chỉ có vđv xếp đầu mỗi bảng mới được tham dự vòng 1/16: [A vs B, C vs D] [E vs F, G vs H] [I vs J, K vs L] [M vs N, O vs P]. Hai vđv thắng tại mỗi nhóm [ ] sẽ đấu loại trực tiếp trong vòng tứ kết.

    Trong nội dung đôi, hai đôi dẫn đầu mỗi bảng sẽ tham dự vòng tứ kết. Và trong vòng tứ kết nội dung đôi, đôi đứng đầu nhóm bảng đầu sẽ đấu với đôi thứ hai nhóm bảng cuối: A1 vs C2 and B1 vs D2, đôi đứng đầu nhóm bảng cuối sẽ đấu với đôi thứ hai nhóm bảng đầu: A2 vs C1 and B2 vs D1.

    Nguồn:
    http://www.bwfbadminton.org/news_item.aspx?id=64818
    Loading...
    Tags:
    chickensoup thích bài này.
  2. butbi1000

    butbi1000
    VĐV Phong Trào

    ủa kì vậy ta? bảng 2 người bảng 3 người. bản 2 người khác gì đấu loại trực tiếp đâu nhỉ. cây sơ đồ vòng sau đâu? xem TM nhà mình sẽ gặp ai đây?
  3. Harry

    Harry
    VĐV Chuyên Nghiệp

    vào vòng trong anh Minh gặp Tago rùi :D
  4. sinhvienvn2005vn

    sinhvienvn2005vn
    VĐV Chuyên Nghiệp

    TM nhà ta đấu 2 trận rùi, mấy bảng kia có VĐV chỉ đấu có 1 trận thui à!

Chia sẻ trang này

Đang tải...