Loading...

Trung Quốc loại bỏ sao sao cho vòng loại Thomas Cup

Thảo luận trong 'Tin Tức Cầu Lông' bắt đầu bởi Ngọc Tay Chiêu, 12/2/16.

  1. Ngọc Tay Chiêu

    Ngọc Tay Chiêu
    Moderator
    Ban Quản Trị

    KUALA LUMPUR: Giống như Malaysia, Trung Quốc đang rút tất cả các cầu thủ hàng đầu của họ ra khỏi giải vô địch đội châu Á tại Hyderabad, Ấn Độ, từ 15-ngày 21 tháng 2.

    dcx_doc6nirq5gkpqd6dc6umdx.jpg

    Thay vì sử dụng số 1 thế giới Chen Long và nhà vô địch thế giới năm lần Lin Dan ở nội dung đơn nam, người Trung Quốc đã chọn ra sân :Tian Houwei, Wang Zhengming, Qiao Bin và Shi Yuqi

    Trong đôi nam, Liu Xiaolong-Qiu Zihan, Li Junhui-Liu Yuchen và Wang Yilv-Zhang Wen là ba cặp chọn cho giải vô địch, mà còn đóng vai trò như một vòng loại cho Cup Finals Thomas tại Côn Sơn, Trung Quốc, từ từ tháng 15-22.

    Kenny Goh, người mới được bổ nhiệm giám đốc điều hành của cầu lông châu Á cho biết Hàn Quốc cũng không mang đến giải lần này cặp đôi số 1 ở nội dung đôi nam Lee Yong Dae/Yoo Yeon Seong.

    "Ngoại trừ một hoặc hai đội, những người khác đã đặt tên cầu thủ hàng đầu của họ cho giải vô địch. Trung Quốc có một nhóm kết hợp trong khi Malaysia cử tất cả những người mới đến.

    "Nó làm cho cuộc đua để bảo đảm bốn vé châu Á đến Cup Finals Thomas khá thú vị," Kenny cho biết sau khi ra mắt các mục theo tên tại văn phòng của ông ở Tropicana hôm thứ Hai.

    Thomas Cup (Đồng đội nam)

    South Korea: Son Wan-ho, Lee Dong-keon, Jeon Hyeok-jin, Kwang Hee-heo, Kim Gi-jung-Kim Sa-rang, Ko Sung-hyun-Shin Baek-cheol, Choi Solgyu-Kim Jae-hwan.

    China: Tian Houwei, Wang Zhengming, Qiao Bin, Shi Yuqi, Liu Xiaolong-Qiu Zihan, Li Junhui-Liu Yuchen, Wang Yilv-Zhang Wen.

    Indonesia: Tommy Sugiarto, Ihsan Maulana Mustofa, Anthony Ginting, Jonatan Christie, Mohd Ahsan-Hendra Setiawan, Angga Pratama-Ricky Karanda Suwardi, Berry Angriawan-Ryan Agung Saputra.

    Japan: Kento Momota, Sho Sasaki, Takuma Ueda, Kenta Nishimoto, Hiroyuki Endo-Kenichi Hayakawa, Hirokatsu Hashimoto-Noriyasu Hirata, Takeshi Kamura-Keigo Sonoda.

    Malaysia: Zulfadli Zulkiffli, Iskandar Zulkarnain Zainuddin, Soo Teck Zhi, Soong Joo Ven, Tan Kian Meng-Low Juan Shen, Ong Yew Sin-Teo Ee Yi, Tan Chee Tean-Tan Wee Gieen.

    Uber Cup (Đồng đội nữ)

    South Korea: Bae Yeon-ju, Chang Ye-na, Goh Ah-ra, Jung Kyung-eun, Kim Hyo-min, Lee Jang-mi, Lee So-hee, Shin Seung-chan, Sung Ji-hyun, Yoo Hae-won

    China: Wang Shixian, Sun Yu, He Bingjiao, Chen Yufei, Luo Ying-Luo Yu, Tian Qing-Zhao Yunlei, Tang Yuanting-Yu Yang.

    Indonesia: Maria Febe Musumastuti, Lindaweni Fanetri, Hana Ramadhini, Fitriani Fitriani, Nitya Krishinda Maheswari-Greysia Polii, Anggia Shitta Awanda- Mahadewi Istirani Ni Ketut, Della Destiara Harris-Rosyita Eka Putri Sari.

    Japan: Nozomi Okuhara, Sayaka Sato, Minatsu Mitani, Yui Hashimoto, Misaki Matsutomo-Ayaka Takahashi, Naoko Fukuman-Kurumi Yonao, Shizuka Matsuo-Mami Naito.

    Malaysia: Tee Jing Yi, Goh Jin Wei, Ho Yen Mei, Lee Ying Ying, Vivian Hoo-Woon Khe Wei, Amelia Anscelly-Soong Fie Cho, Chow Mei Kuan-Lee Meng Yean.

    Theo The Star
    Người dịch : Ngọc tay chiêu
    Loading...
    Tags:

Chia sẻ trang này

Đang tải...